Ủy ban nhân dân xã và Hội LHPN xã Đông Phú tổ chức hội thi "Dân vũ thể thao" và tổng kết hội thi "Nhà sạch - vườn đẹp - tường rào xanh"
Đăng lúc: 14:48:55 17/10/2022 (GMT+7)
Thiết thực các hoạt động sôi nổi chào mừng kỷ niệm 92 năm ngày thành lập Hội LHPN Việt Nam (20/10/1930-20/10/2022), chiều ngày 15/10/2022, UBND và Hội LHPN xã Đông Phú đã tổ chức hội thi “ Dân vũ thể thao” và tổng kết hội thi “ Nhà sạch - vườn đẹp- tường rào xanh” năm 2022.
![ảnh.jpg](/file/thumb/500/636710457.jpg)
![ảnh.jpg](/file/thumb/500/636710457.jpg)
Về dự hội thi có đồng chí Lê Thị Vui - UVBCH hội LHPN tỉnh-huyện ủy viên, chủ tịch Hội LHPN huyện Đông Sơn và các đ/c thường trực Huyện Hội. Đại diện xã Đông Phú có đ/c Mai Hương Sơn - Bí thư Đảng ủy, đ/c Nguyễn Trọng Tám- Q.chủ tịch UBND xã.
![ảnh đồng đội.jpg](/file/thumb/500/636710463.jpg)
Hội thi thu hút đông đảo cán bộ, hội viên, phụ nữ Hội LHPN 4 thôn trên địa bàn tham gia với 12 tiết mục dân vũ đồng đội được thể hiện trên nền nhạc các ca khúc ca ngợi quê hương, đất nước, gia đình, truyền thống tốt đẹp của phụ nữ Việt Nam. Trong đó có 2 tiết mục bắt buộc và 01 tiết mục tự chọn.
![ảnh phú bình.jpg](/file/thumb/500/636710487.jpg)
![ảnh CT.jpg](/file/thumb/500/636710488.jpg)
![ảnh Ht.jpg](/file/thumb/500/636710489.jpg)
![ảnh hoàng văn.jpg](/file/thumb/500/636710490.jpg)
![ảnh đồng đội.jpg](/file/thumb/500/636710463.jpg)
Hội thi thu hút đông đảo cán bộ, hội viên, phụ nữ Hội LHPN 4 thôn trên địa bàn tham gia với 12 tiết mục dân vũ đồng đội được thể hiện trên nền nhạc các ca khúc ca ngợi quê hương, đất nước, gia đình, truyền thống tốt đẹp của phụ nữ Việt Nam. Trong đó có 2 tiết mục bắt buộc và 01 tiết mục tự chọn.
![ảnh phú bình.jpg](/file/thumb/500/636710487.jpg)
![ảnh CT.jpg](/file/thumb/500/636710488.jpg)
![ảnh Ht.jpg](/file/thumb/500/636710489.jpg)
![ảnh hoàng văn.jpg](/file/thumb/500/636710490.jpg)
Các tiết mục dân vũ đã được chị em hội viên phụ nữ đầu tư tập luyện chu đáo, đầu tư trang phục phù hợp với từng tiết mục đồng diễn thể hiện sự khỏe khoắn trong từng động tác nhảy dân vũ, được cán bộ hội viên phụ nữ và khán giả cỗ vũ nhiệt tình. Đây là sân chơi lành mạnh, bổ ích cho hội viên, phụ nữ, góp phần nâng cao đời sống văn hóa tinh thần cho phụ nữ, xây dựng hình ảnh người phụ nữ thời đại mới có sức khỏe để thực hiện tốt trách nhiệm với bản thân, gia đình, xã hội và đất nước.
Cũng tại buổi lễ, hội LHPNVN xã Đông Phú đã trao 9 xuất quà cho 9 chị em thuộc các chi hội có hoàn cảnh khó khăn trong xã.
![z3806478892084_2f7eeef003bd49228359c26d31e48cf2.jpg](/file/thumb/500/636710467.jpg)
![z3806478892084_2f7eeef003bd49228359c26d31e48cf2.jpg](/file/thumb/500/636710467.jpg)
Kết thúc hội thi, BTC đã trao giải nhất, nhì, ba và khuyến khích cho các đội thi. Theo đó, đối với hội thi "Dân vũ thể thao": giải nhất được trao cho chi hội phụ nữ thôn Hoàng Thịnh, giải nhì là chi hội PN thôn Phú Bình, giải ba là chi hội PN thôn Chiếu Thượng, giải khuyến khích được trao cho chi hội PN thôn Hoàng Văn. Đối với hội thi "Nhà sạch - vườn đẹp - tường rào xanh" giải nhất, nhì, ba, khuyến khích lần lượt được trao cho các chi hội: Chiếu Thượng, Hoàng Thịnh, Hoàng Văn, Phú Bình.
![z3806478877138_96e1f67e2e7a23a9a72a1961122c6141.jpg](/file/thumb/500/636710469.jpg)
![z3806478881165_506dd1a6d9c67c6e1429b1ab6b54e1e8.jpg](/file/thumb/500/636710474.jpg)
![z3806478881994_0fdf845954d11e1d4260dea9ff32e2b2.jpg](/file/thumb/500/636710476.jpg)
![oah.jpg](/file/thumb/500/636710483.jpg)
![z3806478877138_96e1f67e2e7a23a9a72a1961122c6141.jpg](/file/thumb/500/636710469.jpg)
![z3806478881165_506dd1a6d9c67c6e1429b1ab6b54e1e8.jpg](/file/thumb/500/636710474.jpg)
![z3806478881994_0fdf845954d11e1d4260dea9ff32e2b2.jpg](/file/thumb/500/636710476.jpg)
![oah.jpg](/file/thumb/500/636710483.jpg)
Thông qua hội thi nhằm tăng cường công tác tuyên truyền, vận động hội viên, phụ nữ lựa chọn một hình thức thể dục, thể thao phù hợp để rèn luyện, nâng cao sức khỏe. Qua đó thu hút ngày càng đông đảo hội viên, phụ nữ và nhân dân tham gia hoạt động của tổ chức Hội và tập luyện các môn thể dục thể thao quần chúng.
Tin khác
- BỘ QUY TẮC ỨNG XỬ VĂN MINH DU LỊCH
- BÀI TUYÊN TRUYỀN: NGÀY THẾ GIỚI KHÔNG THUỐC LÁ 31/5
- BÀI TUYÊN TRUYỀN NGÀY QUỐC TẾ THIẾU NHI 01/06
- BÀI TUYÊN TRUYỀN PHÒNG, CHỐNG TAI NẠN ĐUỐI NƯỚC
- Thông tin, tuyên truyền Cuộc thi và Triển lãm ảnh nghệ thuật cấp Quốc gia chủ đề Tự hào một dải biên cương lần thứ III.
- Bộ Quy tắc ứng xử trên mạng xã hội và 4 điều cần biết
- Quy tắc ứng xử trên mạng xã hội
- TUYÊN TRUYỀN KỶ NIỆM 65 NĂM NGÀY MỞ ĐƯỜNG HỒ CHÍ MINH - NGÀY TRUYỀN THỐNG BỘ ĐỘI TRƯỜNG SƠN (19/5/1959 - 19/5/2024)
- Tuyên truyền và hưởng ứng Giải báo chí “ Vì sự nghiệp Đại đoàn kết toàn dân tộc lần thứ XVI, năm 2023-2024.
- Tuyên truyền Kỷ niệm 120 năm Ngày sinh đồng chí Hoàng Đình Giong - lãnh đạo tiền bối tiêu biểu của Đảng và cách mạng Việt Nam (01/6/1904 - 01/06/2024)